Yadda ake Duba Adaftar Laptop yana Aiki ko A’a

Yadda ake Duba Adaftar Laptop yana Aiki ko A’a

Yadda ake Duba Adaftar Laptop yana Aiki ko A’a-CPY, Baturin Laptop, Adaftar Laptop, Caja Laptop, Batirin Dell, Batirin Apple, Batirin HP

Kwamfutar tafi da gidanka wani karin nauyi ne kawai ba tare da caja mai aiki ba. Adaftar kwamfutar tafi-da-gidanka ɗaya ne daga cikin abokan tafiya na farko, don haka kana buƙatar tabbatar da cewa adaftar naka yana cikin yanayin aiki.

Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta yin caji kuma kun san babu wani abu a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka, to, adaftar kwamfutar tafi-da-gidanka shine yaron mara kyau. Lokaci ya yi da za a warware matsalar kuma a duba ko adaftar kwamfutar tafi-da-gidanka tana aiki ko a’a.

An Toshe Cajin ku?

Shin kun duba tashar wutar lantarki? Kuna samun wutar AC a cikin soket? Yawancin lokaci masu amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka suna kokawa game da adaftar kwamfutar tafi-da-gidanka kuma lokacin da mai fasaha ya duba shi, adaftar yana da kyau sosai. Don haka, ka tabbata ba ɗaya ba ne wadanda users.

Yana da kyau koyaushe ku duba abubuwan da ke gefenku kafin tuntuɓar kowane ƙwararren masani. Tabbatar cewa soket ɗin ku yana samar da halin yanzu kuma cajar kwamfutar tafi-da-gidanka tana samun isasshen ƙarfin lantarki don kunna batura.

Bincika don Hutu a Waya

Ana iya samun yuwuwar ƙonawa da yawa a cikin wayar kuma yana da yuwuwa cewa wayar adaftar ku ta karye. Hutu a cikin waya yana cire haɗin da’irar gaba ɗaya, amma kada ku damu kawai, ana iya gano ta cikin sauƙi ta hanyar lanƙwasa waya.

Kula da Brick Power

Tubalin wuta shine abu mai kama da bulo a cikin cajin gubar ku. A zahiri yana canza AC zuwa DC don tabbatar da cewa ba shi da lafiya ga batirin kwamfutar tafi-da-gidanka. Wannan tubalin wutar lantarki shine ainihin muhimmin kashi na cajin gubar kwamfutar tafi-da-gidanka.

Idan kun ga wani canza launin, yawo, ko kumburi a bangon tubalin wutar lantarki, to tubalin wutar na iya yin kuskure. Yana iya faruwa saboda karuwar wutar lantarki kwatsam a yankinku. Idan haka ne a gare ku, to ya kamata ku buƙaci maye gurbin tubalin wutar lantarki don yin aikin cajin ku.

Duba Mai Haɗi

Idan kun kasance matafiyi akai-akai, to kuna iya samun datti da sauran tarkace a cikin tashar caji / mai haɗin ku. Kuna buƙatar ganin ko akwai datti da ta taru a tashar caji na tsawon lokaci.

Don haka, ci gaba da tsaftace masu haɗa cajin kwamfutar tafi-da-gidanka akai-akai, aƙalla, sau ɗaya a wata. Zai taimaka maka kiyaye tsawon rayuwar kwamfutar tafi-da-gidanka.

Kashe Laptop Kafin Caji

Sau da yawa, akwai wannan bakon batu tare da cajin adaftan. Kuna iya tunanin cewa adaftar kwamfutar tafi-da-gidanka baya aiki, amma ainihin dalilin yana iya kasancewa kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta amsa duk wani motsin wutar lantarki da aka samu daga adaftar.

Gwada kashe kwamfutar tafi-da-gidanka sannan ka yi caji, ya kamata ya nuna alamar caji nan take, amma idan wannan dabarar ba ta yi aiki ba, ka tabbata ka tuntuɓi mai bada sabis na gida amma ƙwararru.

Yi amfani da Gwaji

Yin amfani da mai gwadawa zai iya taimaka maka adana lokaci da ƙoƙari mai yawa. Kuna iya gano kwararar halin yanzu a kowace da’ira ta amfani da masu gwaji kawai. Kwararrun masu ba da shawara kan kwamfyutocin kwamfyuta suna gudanar da ɗan gajeren gwajin gwaji kafin zuwa ga kowane ƙarshe kuma yana taimaka musu yanke shawara kan ko adaftar kwamfutar tafi-da-gidanka tana aiki ko a’a.